คำตอบที่ 2
ของผมเติม 54 ลิตร ประมาณ 54.45x11.45 = 623.45
วิ่งได้ 400 โล ก็เท่ากับ 623.45/400 = 1.55
อ๋อลืมคิดไป ต้องหักจากการใช้น้ำมันเวลาออกตัวครั้งแรก ก็ประมาณ สองครั้งต่อวัน 2 x 2 x 7 (7 วัน)=28 โล
400-(28) = 372ต่อ กิโล
ดังนั้น 623.45/372 = 1.67 บาท
สองอาทิตย์ต้องจ่ายค่าน้ำมัน 91 เท่ากับ 600 บาท
ถ้าคิดสองอาทตย์ ก็จะเท่ากับ (623.45 x 2)+600 = 1847
คิดรวมต่อกิโล แบบน้ำมัน บวก แกส แอลพีจี 1847/800 = 1.55 บาท
งงป่ะ ผมก็งง ถ้าไม่ซีเรียสก็ถูกกว่าใช้น้ำมันตั้งเยอะ
แต่อย่าแนะนำให้ผมใช้ NGV น่ะ เดี๋ยวประสาทหลอน เพื่อนผมประสาทหลอนไปคนแล้ว เพราะต้องวิ่งหาที่เติม แถมยังเข้าคิวอีกตั้งนาน อืม